You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [Homunculus]  5 cm/s on Sat Mar 19, 2011 2:09 am

Admin
Admin
First topic message reminder :

[You must be registered and logged in to see this link.]

Đoạn nhạc này là soundtrack của 1 bộ phim anime nổi tiếng của Nhật - 5 centimeter per second (bộ phim khiến mình vẫn còn bị ám ảnh tới bây giờ +.+)

[You must be registered and logged in to see this image.]

Hoa anh đào thường có 5 cánh và như tất cả các loài hoa khác, từ khi nở cho đến trước khi tàn, 5 cánh hoa lúc nào cũng ở bên nhau. Cho đến khi hoa tàn, cũng là khi chúng sắp phải lìa cành, mỗi cánh hoa lại rơi vào một thời điểm khác nhau và được gió mang đến những nơi khác nhau, kể từ đó, chúng không còn ở cạnh nhau, cũng không còn thấy nhau thêm lần nào nữa. 5 centimeter/giây, đó là tốc độ rơi trung bình của mỗi cánh hoa, cũng là tốc độ mà các cánh hoa từ từ rời xa nhau và từ từ rời ra nơi chúng được sinh ra.

Quan hệ của con người cũng vậy, ban đầu, chúng ta đến với nhau, kết thân nhau, làm mọi việc cùng nhau nhưng rồi cũng đến một lúc nào đó, mỗi người trong chúng ta lại chọn cho mình một hướng đi riêng, một ngã rẽ riêng, và cứ thế, chúng ta theo đuổi những mục tiêu trước mắt mà không kịp nhận ra chúng ta đã từ từ rời xa những người bạn của mình... cho đến khi đã quá muộn (hoặc chưa quá muộn), nhưng nếu có kịp nhận ra để quay lại nơi bắt đầu thì những người khác cũng đang trên những ngã rẽ khác nhau và đang theo đuổi mục tiêu của riêng bản thân mỗi người.

Hợp rồi tan, đây có lẽ cũng là quy luật tất yếu của tự nhiên, của cuộc đời. Ngay cả bản thân tôi, dù có nhận ra điều này sớm hơn, tôi cũng không có khả năng để thay đổi mọi chuyện theo một hướng khác. Điều này cũng có nghĩa là ngay chính lúc này đây, chúng ta, tôi và bạn cũng đang từ từ rời xa lẫn nhau, rất chậm, rất chậm và rất chậm, chỉ 5 cm/s nên chẳng ai để ý, chỉ tới khi chúng ta thực sự rời xa lẫn nhau... chỉ tới khi giữa chúng ta chẳng còn nhiều điểm tương đồng... chỉ tới khi tôi bất chợt gặp bạn giữa đường rồi khẽ nghiêng đầu tự bảo với mình rằng: à, thì ra mình cũng từng chơi thân với hắn... và chỉ tới khi giữa các tâm hồn là một khoảng không rất lớn, chôn vùi tất cả những gì mà chúng ta đã cùng có với nhau...

5 cm/s, rất chậm, nếu nhìn từ góc độ của hiện tại, nhưng nếu nhìn từ góc độ của tương lai, 5 cm/s có lẽ sẽ rất nhanh với những ai không biết trân trọng từng giây phút mà mình có được ở hiện tại. 5 cm/s vận tốc nguy hiểm...

26 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Sat Mar 19, 2011 9:53 pm

Admin
Admin
đầu gấu đã viết:ừ, đang cố gắng sống chứ không phải tồn tại đây :D
còn có đứa chỉ muốn tồn tại thôi đó kìa :-"

mình ko biết bạn muốn ám chỉ ai, nhưng hy vọng mọi người vào đây sẽ đoàn kết với nhau, giúp đỡ lẫn nhau trên tinh thần vui vẻ là chính. đừng vì những chuyện nhỏ mà xích mích với nhau :)

27 [ryanmaster]  Re: 5 cm/s on Sat Mar 19, 2011 9:56 pm

5B
5B
hì, đừng hiểu lầm, nó quen tui đấy, ăn rồi chọc khang nên bình thường thôi

http://butchi.yourme.net

28 [đầu gấu]  Re: 5 cm/s on Sat Mar 19, 2011 10:24 pm

3B
3B
ngày nào cũng gặp, xích mích gì dc bạn ơi hehe

NĂM ĐIỀU BÁC HỒ DẠY

Yêu Tổ quốc, yêu đồng bào
Học tập tốt, lao động tốt
Đoàn kết tốt, kỷ luật tốt
Giữ gìn vệ sinh thật tốt,
Khiêm tốn, thật thà, dũng cảm.
http://www.facebook.com/Chick.TN

29 [ryanmaster]  Re: 5 cm/s on Mon Mar 21, 2011 5:49 pm

5B
5B
mi như cục đá di động

30 [phuemkts]  Re: 5 cm/s on Mon Mar 21, 2011 8:26 pm

HB
HB
1 bản nhạc buồn..1 bài viết ý nghĩa và mình thích bức ảnh cuối.ước đc 1 lần đi dưới con đường đó

31 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Mon Mar 21, 2011 9:15 pm

Admin
Admin
phuemkts đã viết:1 bản nhạc buồn..1 bài viết ý nghĩa và mình thích bức ảnh cuối.ước đc 1 lần đi dưới con đường đó

đây là cảnh ở Nhật đó bạn :), nhưng ko biết con đường đó ở đâu T_T. Biết đâu sẽ có lúc được đi dưới con đường như thế :D, nhưng đi 1 mình chắc là buồn lắm.

Được sửa bởi ♪ Homunculus ♪ ngày Mon Mar 21, 2011 9:18 pm; sửa lần 1.

32 [ryanmaster]  Re: 5 cm/s on Mon Mar 21, 2011 9:16 pm

5B
5B
vậy dắt mình theo :D

33 [key]  Re: 5 cm/s on Tue Mar 22, 2011 12:08 am

HB
HB
...4r để mấy ông ryanmaster với đầu gấu pm lung tung đấy hả,.hay đó homunculus,.ý nghĩa..ai cũng muốn thế nhưng nhiều lúc k thể làm được..

34 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Tue Mar 22, 2011 8:37 am

Admin
Admin
key đã viết:...4r để mấy ông ryanmaster với đầu gấu pm lung tung đấy hả,.hay đó homunculus,.ý nghĩa..ai cũng muốn thế nhưng nhiều lúc k thể làm được..

"nothing is impossible" - ko có gì là ko thể, chỉ là do bản thân ta có thực sự muốn thực hiện hay ko thôi :)
theo như bài viết này, dĩ nhiên, có những thứ gọi là "quy luật" và ko thể thay đổi được :). nhưng chỉ cần biết quý trọng và sống hết mình với hiện tại thôi bạn ah.

35 [cay cay]  Re: 5 cm/s on Tue Apr 12, 2011 9:36 pm

HB
HB
vui vì thấy họ hạnh phúc
vui vì có người tin tưởng minh
...rất vui vì bạn đã viết bài này
...............................

36 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Tue Apr 12, 2011 11:10 pm

Admin
Admin
cay cay đã viết:vui vì thấy họ hạnh phúc
vui vì có người tin tưởng minh
...rất vui vì bạn đã viết bài này
...............................

vui vì bạn đã cảm nhận được điều gì đó qua bài viết của mình :)

37 [littleTok]  Re: 5 cm/s on Wed Apr 13, 2011 10:27 pm

HB
HB
Một anime rất tuyệt vời! hcc
Không hào nhoáng bởi những câu thề thốt yêu đương.5cm/s là một anime tình cảm rất sâu sắc.Là một câu truyện tình buồn được viết lên thông qua những thước phim chậm rãi về nhân vật nam chính.Sự đặc sắc của bộ phim còn thể hiện ở việc xây dựng hình tượng nhân vật nữ chính.Không xuất hiện liên tục.Thậm chí còn rất ít và không rõ ràng.Nhưng khi xem xong anime ta lại cảm nhận được hình ảnh của nhân vật này xuyên suốt cả phim thông qua những suy nghĩ mơ hồ của nhân vật nam ts

Phim là những câu truyện về khoảng cách!
Trong anime có thể bắt gặp rất nhiều những hình ảnh về khoảng cách,về không gian và thời gian.Tác giả đã rất tài tình khi luôn lồng ghép những hình ảnh này với nội tâm nhân vật.Từ đó thể hiện những đối lập về khoảng cách trong không gian và tình cảm .

Âm nhạc cũng là một trong những thành công của phim.Ngoài các soundtrack rất ấn tượng,thật khó có thể bỏ qua ca khúc "One more time,one more change".Ca khúc này cùng với những hình ảnh cuối phim đã cho người xem một kết thúc khá sâu lắng.
[You must be registered and logged in to see this link.]
Một số hình ảnh đẹp trong anime
[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]
(Nụ hôn này đc trao khi hai cô cậu mới 13 tuổi hoho )[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this image.]
Và còn rất nhiều hình ảnh tuyệt đẹp nữa.......... z9 z9

38 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Wed Apr 13, 2011 10:41 pm

Admin
Admin
^^ hjhj, bạn cũng thích phim này nữa ah. Bộ phim này mình chưa xem hết, nhưng lại có cảm giác rất quen thuộc, giống như là chuyện của mình :D. Nhưng có lẽ là anime ý nghĩa nhất mà mình được xem. Cảm ơn bạn về bài chia sẻ nhé ^^

thanks

39 [ryanmaster]  Re: 5 cm/s on Wed Apr 13, 2011 10:43 pm

5B
5B
kết bức ảnh có nụ hôn :D

40 [littleTok]  Re: 5 cm/s on Wed Apr 13, 2011 10:47 pm

HB
HB
♪ Homunculus ♪ đã viết:^^ hjhj, bạn cũng thích phim này nữa ah. Bộ phim này mình chưa xem hết, nhưng lại có cảm giác rất quen thuộc, giống như là chuyện của mình :D. Nhưng có lẽ là anime ý nghĩa nhất mà mình được xem. Cảm ơn bạn về bài chia sẻ nhé ^^

thanks
Bộ này mình xem tới 3 lần để cố gắng hiểu hết.Một câu truyện tình cảm rất khác nhưng cũng rất hợp lí.Một phim đáng để xem đấy.Bạn cố gắng xem hết đi. :v :v

41 [zonzon]  Re: 5 cm/s on Sat Jun 25, 2011 12:18 am

HB
HB
Thường thì sau khi đi đến cuối "hành trình" thì con người ta mới nhìn lại "quãng đường" mình đã đi
Spoiler:
mà thường thì khi chưa đạt dc mục tiêu thì con ng sẽ k chịu dừng lại, và thường thì hoho khi nhìn lại thì ...:-o Ôi hoa rụng mất rồi, ble hê hê đoán thế :D
Mà phim này hay thiệt hả mn
Spoiler:
thế thì lúc nào phải xem mới được :)

42 [bekeomut92]  Re: 5 cm/s on Sat Jun 25, 2011 4:28 pm

HB
HB
thời gian thật là nguy hiểm nếu bạn chỉ có 1 mình!!!

43 [kun]  Re: 5 cm/s on Mon Jun 27, 2011 5:35 pm

5B
5B
yêu hoa anh đào

ghét những thứ không hoàn thiện.
thích những bài vẽ hỏng
điên quá akkkkkkkkkk.....

44 [Homunculus]  Re: 5 cm/s on Mon Jun 27, 2011 10:19 pm

Admin
Admin
zonzon đã viết:
Mà phim này hay thiệt hả mn
Spoiler:
thế thì lúc nào phải xem mới được :)
[/left]

nếu bạn muốn xem vì mục đích giải trí thì chắc là bộ phim sẽ ko để lại nhiều ấn tượng cho bạn. Nhưng nếu bạn cần 1 bộ phim để suy nghĩ thì bạn nên xem qua phim này :D

45 [zonzon]  Re: 5 cm/s on Tue Jun 28, 2011 2:21 am

HB
HB
Hi hi, thks bạn nha. [You must be registered and logged in to see this image.]

Thích bản nhạc không lời ở trên quá, ^^ yêu piano nhất.

46 [ThanhTu]  Re: 5 cm/s on Tue Jun 28, 2011 2:26 am

Admin
Admin
Mai down về xem thử :)

"Yêu mọi ngưòi, tin 1 vài người & đừng làm tổn hại đến ai" shakespear
http://butchi.yourme.net/

47 [kun]  Re: 5 cm/s on Tue Jun 28, 2011 9:43 pm

5B
5B
càng nghe càng hay

ghét những thứ không hoàn thiện.
thích những bài vẽ hỏng
điên quá akkkkkkkkkk.....

48 [Sponsored content]  Re: 5 cm/s Today at 3:56 am

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2