tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau.5516

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [huịu]  tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 5:42 pm

NEWMEM
NEWMEM
tranh này em vẽ năm em học lớp 9. năm nay em mới lớp mười thôi. các anh chị nhận xét thẳng nhé. ^^!

[You must be registered and logged in to see this image.]

2 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 6:18 pm

3B
3B
thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải vì nó màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

Được sửa bởi dangtrangxg ngày Tue May 29, 2012 12:22 am; sửa lần 1.

>>>nhận Vẽ Chân dung chì, màu nước, khắc gỗ...click here<<<
http://tranhchi.co.cc

3 [huịu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 7:08 pm

NEWMEM
NEWMEM
dangtrangxg đã viết:thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

cám ơn anh đã nhận xét chi tiết, em sẽ cố gắng hơn, hì hì tại em đâu có học chuyên về mĩ thuật đâu, em tự tìm hiểu thui. thật ra mới đầu em định vẽ bóng đổ qua bên trái nhưng mà ngồi suy nghĩ vớ vẩn một hồi vẽ nhầm qua cả hai bên luôn, cho nên em vẽ đại cái nền ở dưới luôn, cái túi xách đó em vẽ theo hình mẫu trên tạp chí rồi thêm hoa văn vào, nguyên bản nó màu đỏ hết đấy anh à

4 [lorenpham]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 7:14 pm

HB
HB
theo loren( 1 đứa tô màu cực kỳ dở) thỳ lớp 9 to màu và vẽ đc như zdậy là đẹp òi đó...kòn kĩ thuật thỳ loren hk dám nhận xét vì chưa đủ khả năng :D

5 [cungchiase]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 8:37 pm

HB
HB
dangtrangxg đã viết:thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

theo như lí lịch của em là hình như em đang và đã học Mỹ thuật TP HCM sao em có những cách nhìn nhận và đánh giá rất là " thiếu nhi" vậy. em hãy trự xem lại chuyên môn của bản thân mình đi nhé, hay là em thấy người ta vẽ tốt quá đem lòng ghen tức và chê trách người ta.
EM à đừng bao giờ bảo đứa bé học lớp một làm toán lớp 10 nhé.
Theo trình đọ và chuyên môn của anh thì. Chiếc túi xách nầy rất tuyệt với, với khả năng lớp 9 mà vẽ như thế là rất OK. bạn là môn thiên tài về hội họa đó. phấn đấu lên em nhé.

6 [huịu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 9:48 pm

NEWMEM
NEWMEM
cám ơn anh cungchiase nhiều nha, nhưng mà nói là thiên tài thì em không dám đâu ạ. hihi, em sẽ cố gắng thêm nhiều

7 [ThanhTu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 11:35 pm

Admin
Admin
@ Đăng Tráng : e rất nhiệt tình, a cảm nhận được điều đó :x . Tuy nhiên, a cũng góp ý đôi chút, với học sinh nhỏ tuổi, e nên hạn chế các từ ngữ quá chuyên môn để nhận xét để chúng hiểu bài theo đúng cách nghĩ của lứa tuổi thôi :)

@cunchiase: đồng ý với quan điểm của bạn. Tuy nhiên, mình cũng góp ý nho nhỏ, phương pháp sư phạm & tìm hiểu tính cách của các lứa tuổi có thể ko phải là những môn mà bạn ấy được học. Cái này mình tìm thấy bên sư phạm là chủ yếu, nên có thể bạn ấy chưa biết. Bạn cũng ko nên trách bạn ấy làm j.

Nói chung, comment của 2 bạn đều có 1 giá trị tích cực , cảm ơn :) !

Được sửa bởi ThanhTu ngày Tue May 29, 2012 12:41 am; sửa lần 1.

http://butchi.yourme.net/

8 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:18 am

3B
3B
cungchiase đã viết:
theo như lí lịch của em là hình như em đang và đã học Mỹ thuật TP HCM sao em có những cách nhìn nhận và đánh giá rất là " thiếu nhi" vậy. em hãy trự xem lại chuyên môn của bản thân mình đi nhé, hay là em thấy người ta vẽ tốt quá đem lòng ghen tức và chê trách người ta.
Theo trình đọ và chuyên môn của anh thì. Chiếc túi xách nầy rất tuyệt với, với khả năng lớp 9 mà vẽ như thế là rất OK. bạn là môn thiên tài về hội họa đó. phấn đấu lên em nhé.
Bạn hiểu sai ý mình rồi, mình ko chê bài của em ấy là sai về hình họa hay vẽ sai những quy tắc trong mỹ thuật, e ấy bảo nhận xét thẳng vào, thì mình nhận xét thế, mình biết em ấy vẽ tốt ở độ tuổi ấy, và thay vì nhận xét là khen một tiếng như bạn thì em ấy sẽ chẳng học được j, mình chỉ hướng dẫn cách đi màu để em ấy biết và học thêm để vẽ tốt hơn ở những bài sau chứ ko phải nhận xét là để chỉ trích bài trên, hiểu ko?
Thanh Tú: hihi, có lẽ em dùng nhiều thuật ngữ ở độ tuổi lớp 10 em ấy chắc chưa hiểu nhỉ, nhưng sau này sẽ hiểu thôi

9 [trinhm2009]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:28 am

Admin
Admin
Các bác này khó tính nhỉ? Mình nghĩ bạn dangtrang nhận xét như vậy là chân thành rồi, lớp 9 cũng không phải là nhỏ đâu. Vả lại, nếu nói em nó vẽ như vậy là có khiếu thì những nhận xét kia cũng gần với khả năng lĩnh hội của em ấy rồi, như vậy mới có ích chứ.

This is your life
Are you who you want to be?
-- Y!M: pierrecurie88 --
http://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

10 [ThanhTu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:43 am

Admin
Admin
vào topic mà quên bình loạn ảnh ;))
Lớp 9 mà vẽ vậy thì kinh thiệt ( với điều kiện ko có ai chỉ khối kia =.=)
Chứ như đứa con nhỏ của mấy ông thầy dạy vẽ ổng luyện từ năm lớp 7 thì thôi rồi. Nhưng mà nếu vẽ đc cái giỏi đẹp thế kia chắc mình sẽ ko đi cái nền đen đơn giản vậy đâu :)

"Yêu mọi ngưòi, tin 1 vài người & đừng làm tổn hại đến ai" shakespear
http://butchi.yourme.net/

11 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 12:56 pm

HB
HB
qua những comment của anh Đăng Tráng thì bản thân em rút ra kinh nghiệm rằng "không nghe lời anh Tráng thì cạp đất mà ăn à" =.,=
Em tự nhận mình k bằng ai, nhưng em cũng thấy khó chịu khi nghe anh nhận xét (đúng hơn là boc mẽ hay vạch lá tìm sâu kẻ khác) và e nghĩ nhiều ng cũng vậy, vấn đề chỉ là họ có nói ra hay không vb Nói thẳng thắn ra là nhiều ng giỏi hơn anh, nhưng họ chỉ phát ngôn bằng 1/10 anh thôi. Show ò cho ng khác thấy khả năng của mình thì nên show bằng tác phẩm, chứ k phải bằng bàn phím anh ạ. Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu
p/s: lâu lắm ms đk comment trên đây, các bác gạch đá thì tùy, em nhận hết \m/ bức bối bao lâu ms đk giải tỏa vb

12 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 12:57 pm

HB
HB
cungchiase đã viết:

ưng cái comment của bác quá :x

13 [trinhm2009]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 8:42 pm

Admin
Admin
zun_ngu đã viết:
p/s: lâu lắm ms đk comment trên đây, các bác gạch đá thì tùy, em nhận hết \m/ bức bối bao lâu ms đk giải tỏa vb
[You must be registered and logged in to see this image.] gachh

This is your life
Are you who you want to be?
-- Y!M: pierrecurie88 --
http://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

14 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 1:18 am

3B
3B
zun_ngu đã viết:qua những comment của anh Đăng Tráng thì bản thân em rút ra kinh nghiệm rằng "không nghe lời anh Tráng thì cạp đất mà ăn à" =.,=
Em tự nhận mình k bằng ai, nhưng em cũng thấy khó chịu khi nghe anh nhận xét (đúng hơn là boc mẽ hay vạch lá tìm sâu kẻ khác) và e nghĩ nhiều ng cũng vậy, vấn đề chỉ là họ có nói ra hay không vb Nói thẳng thắn ra là nhiều ng giỏi hơn anh, nhưng họ chỉ phát ngôn bằng 1/10 anh thôi. Show ò cho ng khác thấy khả năng của mình thì nên show bằng tác phẩm, chứ k phải bằng bàn phím anh ạ. Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu
anh ko tự nhận mình giỏi, a ko nhận mình hơn ai,a chỉ nhận xét những j mình biết những j học đc những j có thể giúp bạn đó tiến bộ, chứ ko phải như những người giỏi mà chỉ biết vào khen hay chê mà chẳng để lại đc kinh nghiệm nào cho bạn này học hỏi, anh ko chém bằng bàn phím như em chém, nếu bạn này vẽ và bảo mọi người nhận xét thì theo ý kiến của em anh phải show bằng tác phẩm rồi bạn ấy ngồi ngó à,trích "Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu" a ko nói theo độ tuổi hay khả năng theo như e nói thì anh được đào tạo qua trường lớp anh hướng dẫn lại cho 1 bạn ko qua trường lớp để vẽ tốt hơn thì có j sai hả em? nói chung anh ko mún chiến vs ai, nhưng theo anh em đáng bị gạch đá thiệt đấy, tìm hiểu vấn đề trước khi cm để khỏi mất lòng em ạh, đừng hùa theo,... ko hay, học trên này ko chỉ học vẽ mà còn học ứng xử và cách tiếp thu nữa đó... thân em PEACE (gachh )

15 [I'm yours]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 4:30 pm

HB
HB
hình cục gạch đó lấy ở chỗ nào vậy anh?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next