You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [huịu]  tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 5:42 pm

NEWMEM
NEWMEM
tranh này em vẽ năm em học lớp 9. năm nay em mới lớp mười thôi. các anh chị nhận xét thẳng nhé. ^^!

[You must be registered and logged in to see this image.]

2 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 6:18 pm

3B
3B
thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải vì nó màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

Được sửa bởi dangtrangxg ngày Tue May 29, 2012 12:22 am; sửa lần 1.

>>>nhận Vẽ Chân dung chì, màu nước, khắc gỗ...click here<<<
http://tranhchi.co.cc

3 [huịu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 7:08 pm

NEWMEM
NEWMEM
dangtrangxg đã viết:thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

cám ơn anh đã nhận xét chi tiết, em sẽ cố gắng hơn, hì hì tại em đâu có học chuyên về mĩ thuật đâu, em tự tìm hiểu thui. thật ra mới đầu em định vẽ bóng đổ qua bên trái nhưng mà ngồi suy nghĩ vớ vẩn một hồi vẽ nhầm qua cả hai bên luôn, cho nên em vẽ đại cái nền ở dưới luôn, cái túi xách đó em vẽ theo hình mẫu trên tạp chí rồi thêm hoa văn vào, nguyên bản nó màu đỏ hết đấy anh à

4 [lorenpham]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 7:14 pm

HB
HB
theo loren( 1 đứa tô màu cực kỳ dở) thỳ lớp 9 to màu và vẽ đc như zdậy là đẹp òi đó...kòn kĩ thuật thỳ loren hk dám nhận xét vì chưa đủ khả năng :D

5 [cungchiase]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 8:37 pm

HB
HB
dangtrangxg đã viết:thế em muốn nhận xét thế nào đây? hihi, em vẽ cái này cho vui à, thế này nhé về các vẽ màu trong hình họa e vẽ ko phải cứ chỗ nào tối e cho đen vào như thế, và cái túi xách ko phải màu đỏ thì em dùng màu đỏ tô hết cái túi xách mà em chuyển màu, ví dụ như em tô chỗ tối em dùng đỏ tô pha với tím hoặc màu nâu, chỗ sáng em cho màu cam hay đỏ cam tùy chỗ màu mình tô màu chứ ko phải tổ hết màu đỏ, nói chung các màu tương đồng với màu đỏ...còn về bóng đổ của túi xách ko phải bóng đổ màu đen e à,nếu màu đen thì nhìn vào cứ như chỗ đó cái bàn bị cháy thành than hay giống một lỗ thủng, bóng đổ chỉ là màu tối của màu nền + với ảnh hưởng màu sắc tương quan xung quanh, ví dụ như cái bàn em đi nâu hay màu đỏ hoặc màu xanh hay vàng j` đó thì em đi chuyển màu tối của màu cái bàn xuống bàn cách đi màu cái bàn pha với chút nâu, chút đen và màu đỏ ảnh hưởng bởi túi xách tạt xuống nữa, nói chung phải có sự tương quan màu các vật với nền xung quanh để tạo nên hòa sắc chung, nếu em vẽ chơi thì anh hk nói j` nếu e muốn học thì anh nhận xét thế, vẽ nhiều vô em à :D

theo như lí lịch của em là hình như em đang và đã học Mỹ thuật TP HCM sao em có những cách nhìn nhận và đánh giá rất là " thiếu nhi" vậy. em hãy trự xem lại chuyên môn của bản thân mình đi nhé, hay là em thấy người ta vẽ tốt quá đem lòng ghen tức và chê trách người ta.
EM à đừng bao giờ bảo đứa bé học lớp một làm toán lớp 10 nhé.
Theo trình đọ và chuyên môn của anh thì. Chiếc túi xách nầy rất tuyệt với, với khả năng lớp 9 mà vẽ như thế là rất OK. bạn là môn thiên tài về hội họa đó. phấn đấu lên em nhé.

6 [huịu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 9:48 pm

NEWMEM
NEWMEM
cám ơn anh cungchiase nhiều nha, nhưng mà nói là thiên tài thì em không dám đâu ạ. hihi, em sẽ cố gắng thêm nhiều

7 [ThanhTu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Mon May 28, 2012 11:35 pm

Admin
Admin
@ Đăng Tráng : e rất nhiệt tình, a cảm nhận được điều đó :x . Tuy nhiên, a cũng góp ý đôi chút, với học sinh nhỏ tuổi, e nên hạn chế các từ ngữ quá chuyên môn để nhận xét để chúng hiểu bài theo đúng cách nghĩ của lứa tuổi thôi :)

@cunchiase: đồng ý với quan điểm của bạn. Tuy nhiên, mình cũng góp ý nho nhỏ, phương pháp sư phạm & tìm hiểu tính cách của các lứa tuổi có thể ko phải là những môn mà bạn ấy được học. Cái này mình tìm thấy bên sư phạm là chủ yếu, nên có thể bạn ấy chưa biết. Bạn cũng ko nên trách bạn ấy làm j.

Nói chung, comment của 2 bạn đều có 1 giá trị tích cực , cảm ơn :) !

Được sửa bởi ThanhTu ngày Tue May 29, 2012 12:41 am; sửa lần 1.

http://butchi.yourme.net/

8 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:18 am

3B
3B
cungchiase đã viết:
theo như lí lịch của em là hình như em đang và đã học Mỹ thuật TP HCM sao em có những cách nhìn nhận và đánh giá rất là " thiếu nhi" vậy. em hãy trự xem lại chuyên môn của bản thân mình đi nhé, hay là em thấy người ta vẽ tốt quá đem lòng ghen tức và chê trách người ta.
Theo trình đọ và chuyên môn của anh thì. Chiếc túi xách nầy rất tuyệt với, với khả năng lớp 9 mà vẽ như thế là rất OK. bạn là môn thiên tài về hội họa đó. phấn đấu lên em nhé.
Bạn hiểu sai ý mình rồi, mình ko chê bài của em ấy là sai về hình họa hay vẽ sai những quy tắc trong mỹ thuật, e ấy bảo nhận xét thẳng vào, thì mình nhận xét thế, mình biết em ấy vẽ tốt ở độ tuổi ấy, và thay vì nhận xét là khen một tiếng như bạn thì em ấy sẽ chẳng học được j, mình chỉ hướng dẫn cách đi màu để em ấy biết và học thêm để vẽ tốt hơn ở những bài sau chứ ko phải nhận xét là để chỉ trích bài trên, hiểu ko?
Thanh Tú: hihi, có lẽ em dùng nhiều thuật ngữ ở độ tuổi lớp 10 em ấy chắc chưa hiểu nhỉ, nhưng sau này sẽ hiểu thôi

9 [trinhm2009]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:28 am

Admin
Admin
Các bác này khó tính nhỉ? Mình nghĩ bạn dangtrang nhận xét như vậy là chân thành rồi, lớp 9 cũng không phải là nhỏ đâu. Vả lại, nếu nói em nó vẽ như vậy là có khiếu thì những nhận xét kia cũng gần với khả năng lĩnh hội của em ấy rồi, như vậy mới có ích chứ.

This is your life
Are you who you want to be?
-- Y!M: pierrecurie88 --
http://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013

10 [ThanhTu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Tue May 29, 2012 12:43 am

Admin
Admin
vào topic mà quên bình loạn ảnh ;))
Lớp 9 mà vẽ vậy thì kinh thiệt ( với điều kiện ko có ai chỉ khối kia =.=)
Chứ như đứa con nhỏ của mấy ông thầy dạy vẽ ổng luyện từ năm lớp 7 thì thôi rồi. Nhưng mà nếu vẽ đc cái giỏi đẹp thế kia chắc mình sẽ ko đi cái nền đen đơn giản vậy đâu :)

"Yêu mọi ngưòi, tin 1 vài người & đừng làm tổn hại đến ai" shakespear

11 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 12:56 pm

HB
HB
qua những comment của anh Đăng Tráng thì bản thân em rút ra kinh nghiệm rằng "không nghe lời anh Tráng thì cạp đất mà ăn à" =.,=
Em tự nhận mình k bằng ai, nhưng em cũng thấy khó chịu khi nghe anh nhận xét (đúng hơn là boc mẽ hay vạch lá tìm sâu kẻ khác) và e nghĩ nhiều ng cũng vậy, vấn đề chỉ là họ có nói ra hay không vb Nói thẳng thắn ra là nhiều ng giỏi hơn anh, nhưng họ chỉ phát ngôn bằng 1/10 anh thôi. Show ò cho ng khác thấy khả năng của mình thì nên show bằng tác phẩm, chứ k phải bằng bàn phím anh ạ. Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu
p/s: lâu lắm ms đk comment trên đây, các bác gạch đá thì tùy, em nhận hết \m/ bức bối bao lâu ms đk giải tỏa vb

12 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 12:57 pm

HB
HB
cungchiase đã viết:

ưng cái comment của bác quá :x

13 [trinhm2009]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Wed Jun 13, 2012 8:42 pm

Admin
Admin
zun_ngu đã viết:
p/s: lâu lắm ms đk comment trên đây, các bác gạch đá thì tùy, em nhận hết \m/ bức bối bao lâu ms đk giải tỏa vb
[You must be registered and logged in to see this image.] gachh

This is your life

14 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 1:18 am

3B
3B
zun_ngu đã viết:qua những comment của anh Đăng Tráng thì bản thân em rút ra kinh nghiệm rằng "không nghe lời anh Tráng thì cạp đất mà ăn à" =.,=
Em tự nhận mình k bằng ai, nhưng em cũng thấy khó chịu khi nghe anh nhận xét (đúng hơn là boc mẽ hay vạch lá tìm sâu kẻ khác) và e nghĩ nhiều ng cũng vậy, vấn đề chỉ là họ có nói ra hay không vb Nói thẳng thắn ra là nhiều ng giỏi hơn anh, nhưng họ chỉ phát ngôn bằng 1/10 anh thôi. Show ò cho ng khác thấy khả năng của mình thì nên show bằng tác phẩm, chứ k phải bằng bàn phím anh ạ. Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu
anh ko tự nhận mình giỏi, a ko nhận mình hơn ai,a chỉ nhận xét những j mình biết những j học đc những j có thể giúp bạn đó tiến bộ, chứ ko phải như những người giỏi mà chỉ biết vào khen hay chê mà chẳng để lại đc kinh nghiệm nào cho bạn này học hỏi, anh ko chém bằng bàn phím như em chém, nếu bạn này vẽ và bảo mọi người nhận xét thì theo ý kiến của em anh phải show bằng tác phẩm rồi bạn ấy ngồi ngó à,trích "Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu" a ko nói theo độ tuổi hay khả năng theo như e nói thì anh được đào tạo qua trường lớp anh hướng dẫn lại cho 1 bạn ko qua trường lớp để vẽ tốt hơn thì có j sai hả em? nói chung anh ko mún chiến vs ai, nhưng theo anh em đáng bị gạch đá thiệt đấy, tìm hiểu vấn đề trước khi cm để khỏi mất lòng em ạh, đừng hùa theo,... ko hay, học trên này ko chỉ học vẽ mà còn học ứng xử và cách tiếp thu nữa đó... thân em PEACE (gachh )

15 [I'm yours]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 4:30 pm

HB
HB
hình cục gạch đó lấy ở chỗ nào vậy anh?

16 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 7:47 pm

HB
HB
oh yeah đủ gạch xây nhà \m/

17 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 7:59 pm

HB
HB
dangtrangxg đã viết:
zun_ngu đã viết:qua những comment của anh Đăng Tráng thì bản thân em rút ra kinh nghiệm rằng "không nghe lời anh Tráng thì cạp đất mà ăn à" =.,=
anh ko tự nhận mình giỏi, a ko nhận mình hơn ai,a chỉ nhận xét những j mình biết những j học đc những j có thể giúp bạn đó tiến bộ, chứ ko phải như những người giỏi mà chỉ biết vào khen hay chê mà chẳng để lại đc kinh nghiệm nào cho bạn này học hỏi, anh ko chém bằng bàn phím như em chém, nếu bạn này vẽ và bảo mọi người nhận xét thì theo ý kiến của em anh phải show bằng tác phẩm rồi bạn ấy ngồi ngó à,trích "Em nghĩ ở tuổi anh vdduwwocj đào tạo bài bản trường lớp như anh thì sẽ k thiếu ng hơn anh đâu" a ko nói theo độ tuổi hay khả năng theo như e nói thì anh được đào tạo qua trường lớp anh hướng dẫn lại cho 1 bạn ko qua trường lớp để vẽ tốt hơn thì có j sai hả em? nói chung anh ko mún chiến vs ai, nhưng theo anh em đáng bị gạch đá thiệt đấy, tìm hiểu vấn đề trước khi cm để khỏi mất lòng em ạh, đừng hùa theo,... ko hay, học trên này ko chỉ học vẽ mà còn học ứng xử và cách tiếp thu nữa đó... thân em PEACE (gachh )
em không hùa theo ai đâu, em tham gia vào đây khá lâu, bắt gặp anh nhiều rồi, em cũng nhìn nhận đk anh như thế nào chứ sao phải hùa theo ai :-> còn về chuyện "cmt sao cho khỏi mất lòng" thì em nghĩ cmt của em chưa chắc đã mất lòng nhiều ng bằng của ai đó đâu :-> thôi thì em nhỏ tuôi, trình non, thấp cổ bé họng, nói ra là ăn gạch, em nín. Những gì em muốn nói và cảm nhận đk từ anh thì anh Tú cũng nói hộ hết rồi, anh có thể hiểu đó là suy nghĩ chung của nhiều ng về anh đó :-> "anh k tự nhận mình giỏi" hay hơn ai, nhưng anh kịp thể hiện nó rồi :-> anh hướng dẫn cho 1 bạn k qua trường lớp thì tốt lắm, nhưng cách anh hướng dân rất là...ba trấm :->> Anh nghĩ bạn í "lĩnh hội" đk những gì anh nói sao? :-0 nhiều ng giỏi chỉ khen hay chê 1 câu, k góp ý nhiều cũng giúp đk khưa khứa ng tiến bộ rồi í ạ :"> cuối cùng, em hoàn toàn k có ý bàn phím chiến, em chỉ nói lên suy nghĩ của mình, như quyền lợi của mọi mem của diễn đàn này (mà nói thẳng ra về vụ bàn phím chiến lại chẳng có ối người" đã từng" hơn em í chứ ts ) gạch đá em nhận hết, đang cần xây biệt thự vb nhưng thiết nghĩ, anh giỏi giang như rứ mà muốn chấp vặt 1 đứa trẻ con như em vì nó nói ra suy nghĩ thạt sao vb hí hí, thân anh :-hhhhhhh

18 [trinhm2009]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Thu Jun 14, 2012 10:46 pm

Admin
Admin
I'm yours đã viết:hình cục gạch đó lấy ở chỗ nào vậy anh?
kaka Anh lên google search emotion gạch đá gachh
Zun_ngu bữa nào xây xong biệt thự nhớ anh nhé kaka

This is your life

19 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 2:16 am

3B
3B
dear a.Tú:e đoc những dòng này hồi 7h30 tối nhưng giờ đã là 2h mới viêt trả lời cho anh, vì em phải dành thời gian lục lọi toàn bộ những bài viết mà em, smile art, zun_ngu... tìm toàn bộ và tìm xem mình có làm ai mất lòng chưa mà sao bị gạch đá zữ vậy nè, em là 1 trong những người đầu tiên tham gia butchi lâu nhất cho đến giờ này sau anh, nhưng đúng là em ko phải là người nhiệt tình nhất ngoại trừ anh vs butchi, em tìm đọc và ngẫm nghĩ rất nhiều kể cả những j mình nhận xét một ai đó, giúp đỡ 1 ai đó trong và ngoài butchi, thực ra trường hợp này e gặp vài lần những việc đó vẫn khiến em luôn bất ngờ? tại sao lại như vậy? nói về mục đích khi nhận xét bài, em luôn mong muốn người đc mình nhận xét sẽ tiến bộ lên tự những nhận xét cuẩ mình chứ ko phải khiến người ta ghét hay khó chịu với như những j zun_ngu nói, điều đó làm em khá bất ngờ, nói về tính khoe khoang thì em có nhưng lâu lâu chỉ là khoe tí xíu nhưng ko phải ẩn chưa đằng sau những lời nhận xét, hoặc là mục đích của những lời nhận xét từ em, em gặp trường hợp này trên facebook 1 lần khi chỉ vào nhận xét bài của 1 người khác, rất nhiều người like nhưng lại bị bạn bè đa phần những người có học về mỹ thuật chặt chém cụ thể là chặt chém tựa như zun_ngu làm vs em ở trên, e cũng suy nghĩ khá nhiều về việc đó,...nhưng mọi người sao cứ phải tiêu cực về những lời nhận xét đó, sao cứ phải nghĩ là mình chém gió hay khoe khoang mà ko nghĩ những lời đó đúng và có ích cho các bạn, e từng nghe 1 câu mà em khá thích: kiến thức ko phải của riêng ai, đừng ngại chia sẻ khi bạn có thể? nên khi đc nhờ giúp đỡ em chẳng ngại việc giúp đỡ và chia sẻ mọi điều mọi kỹ năng mình có mà ko có ý giữ lại làm vốn hay riêng j cho mình đó là quan điểm của em, và việc mình nhận xét và chỉ ra rất nhiều lỗi của 1 người ko có nghĩa là mình chê, mà đó là đóng góp ý kiến, nhiều bạn cứ nghĩ đó là chê, nhưng không...chê là khác, em nghĩ mình nhiệt tình và cố găng giúp đỡ ko phải vì mình muốn thể hiện cá nhân hay phấn đấu để đc đứng trong top hỗ trợ, vì đó chỉ là cái màu và có 1 số quyền hạn về quản lý diễn đàn thôi, em ko quan trọng điều đó, vì thế nào cũng có quyền nhận xét đc 1 bài của người khác, em rất cay khi bị mọi người nghĩ vậy thực sự là rất cay, có lẽ anh Tú thân với em nhưng chưa hiểu rõ đc quan điểm của em, trước đây có vài người bạn trong lớp vẽ hay nhờ em chỉ bài, nên em hay thường giúp đỡ, nhưng khi em chỉ thì có vài đứa khác trong lớp bảo em là thằng chém gió và hay chọc em là thầy giáo, nhưng ko vì thế mà em ngại kết quả thi đại học thì đa phân những đứa chọc em như vậy bị rót đại học và mấy đứa e chỉ là đậu đại học, em kể câu chuyện trên ko phải khoe là em giúp các bạn ấy đậu nhưng em đang nói về cách suy nghĩ, các bạn đc em chỉ rất vui và hài lòng tiếp thu, dù em chỉ khá nhiều lỗi nhưng các bạn ko tự ái khó chịu, các bạn chịu tiếp thu tư người khác, chịu học hỏi, các bạn ấy thành công, còn các bạn chỉ biết tự ái khi bị người khác nhận xét, chỉ thích khen vài tiếng để khỏi khó chịu hay cho mát dạ, các bạn ấy sẽ khó mà tiến bộ, việc khen quá dễ so với việc ngồi tìm 1 lỗi và chỉ ra cách khách phục chứ nhỉ, còn với việc như anh nói với smile art thì đó là quan điểm của mỗi người giống như a hay đấu tranh vs vài thành viên khác vậy mặc dù em nghĩ a cũng sai và người ta cũng vậy, chuyện bài vẽ em chỉ để là bài cao điểm nhất lớp cô Được thì cũng chẳng có j to tác, chỉ là cao điểm trong tuần đó khi em phấn đấu khi bị điểm thấp và chê khá nhiều trước đó nhưng đc thầy cô trong lớp đánh giá cao và cho điểm cao thì e viết vậy có to tát lắm ko nhỉ, khoe tí xíu có sao ko nhỉ? còn về cách vẽ dựng hình em chỉ công bố ra thời gian chung chung em ko cố ý áp đặt chỉ là kinh nghiệm của e và vài người và vài cuốn sách em đọc đc, nhưng em vẫn nói xem kỹ hình chuẩn chắc rồi mới lên khối, nghĩa là nhiêu đó thời gian mà hình chưa tốt thì cũng chưa đc lên khối đúng ko, thực sự trong topic này em nghĩ mình có sai đó là việc dùng 1 số từ mà đứa mới học lớp 10 chưa học về j về mỹ thuật phải cảm nhận điều đó em sai thật nhưng nếu bạn ấy ko hiểu có thể hỏi thêm để trả lời, ko khó đúng ko... em chỉ nói nhiêu đó lời, hy vọng anh và mọi người hiểu,

Dear Zun_ngu: anh thực sự ko chấp một đứa trẻ con viết lời cảm nhận như em, nhưng trước khi em nói ra cảm nhận phải hiểu mọi vấn đề, đừng nghĩ theo tiêu cực và cảm nhận 1 phía như vậy em ạ, nếu có khó chịu thì a có thể ko nhận xét bài, và khen, a ko nghĩ việc thẳng thắn nhận xét 1 bài có những lỗi cần sửa lại khiến 1 ai đó khó chịu và cảm thấy mắc lòng đâu em, và có j thì góp ý cư xử với nhau thôi, ném đá ném gạch chẳng biết nguyên do dễ chết người oan lắm em, suy nghĩ tích cực lên nhé em, thân em,,,

20 [shenny]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 6:56 am

HB
HB
cũng đẹp gớm nhỉ (chắc mềnh ko vẽ đc như vậy)
:)) thấy lâu rồi mà ko comment =,= haiz! từ nhỏ h chưa đc vẽ bút sáp nên...=]]z topic thành chiến trường khẩu chiến rồi@@! cho ké với :) bác đangtrang nói có sai đâu mà bị chém dữ nhỉ???

21 [nhidong]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 9:20 am

HB
HB
anh đăng tráng nói rất đúng ,anh là 1ng` có nhiệt huyết,tinh thần giúp đỡ cao.kiến thức cần dc chia sẻ ^^em rất thik câu này.quan điểm mỗi ng` mỗi khác,mình ko thể nào làm hài lòng tất cả dc,đôi khi quay 1 clip tích cực share lên youtube còn bị ném đá nữa là...miễn là làm sao cho số lượng like nhiều hơn dislike là dc ^^ lời cmt giúp đỡ ko bao h là thừa,có thể huju còn nhỏ ko hiểu nhưng nó đã gián tiếp giúp ~ ng` khác...thaks Dangtrang nhiều !!!

22 [zun_ngu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 1:37 pm

HB
HB
comment dài, nền đen chữ trắng rất ngại đọc @@
em không dám nhận mình hiểu sâu sắc vấn đề, nhưng trước khi type những dòng cmt, em cũng qua suy nghĩ kha khá rồi anh ạ. Em k phủ nhận hoàn toàn những mặt tích cực của anh, đừng nói em chỉ tiêu cực như thế :-> Vấn đề là anh để ý 1 chút nhé, mỗi bài k đẹp post trong topic đều có những lời góp ý, nhưng cách ng khác góp ý rất khác cách của anh, anh có thể suy ngẫm lại 1 chút cách góp ý của anh để thấy. Em k biết nói thế nào cả; cá nhân em thấy việc tranh đk góp ý là tốt, nhận 10 lời khen k bằng 1 lời góp ý sửa sai, nhưng góp ý thế nào cho vừa khéo lại vừa khách quan thì em nghĩ a chưa làm đk. Khả năng của anh có, trình độ anh có, những gì anh chia sẻ cho mọi ng đều rất tốt, nhưng...== dù sao em cũng rát vui khi đọc cmt mới nhất của anh, tại sao thì anh có thể tự hiểu :->

23 [chemgiovivu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 5:20 pm

HB
HB
hjx ! ghê quá @@

24 [dangtrangxg]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Fri Jun 15, 2012 9:26 pm

3B
3B
cá nhân a thấy những quan điểm của e ko hợp với a thôi. Mà cá nhân thì chỉ là góp ý chứ ko phaỉ chỉ trích, a ko dám đảm bảo là đúng hay sai rõ ràng. Chỉ muốn e có thêm 1 ý kiến nhỏ để e tham khảo về những thứ xung quanh mình thôi. Thật tình là cũng chẳng dễ j a nói những điều này, trừ những ng thân tình lắm...
em đồng ý với a cái này, nhưng ý tiếp theo quả thật ko phù hợp với topic này,... chủ thớt đăng bài và gửi tin nhắn nhờ em nhận xét giúp đỡ, vào comment giúp đỡ thì chủ thớt chẳng có ý khó chịu mà cũng thanks em nhiệt tình, và chữ tùy trường hợp là đây, em ko sai trong việc góp ý cho bạn này,.. bạn ấy ko hề khó chịu mà chỉ người ngoài khó chịu, còn việc anh khó chịu với em về việc 1 vài lần em chỉ bài cho học sinh lớp anh, lý ra điều này anh e phải góp ý với nhau bên ngoài, em thực sự chẳng biết anh ko thích, em chỉ nghĩ là mình giúp đỡ học sinh lớp anh thôi, em có nói là anh dạy thế này thế kia đâu, đứa nào học cũng có cái sai như anh nói, và em cũng chỉ giúp đỡ, và e chẳng chê lớp anh,.. em vẫn thường giới thiệu mấy đứa bạn đứa em của em vào lớp anh học, vì e thấy anh là 1 người thầy rất nhiệt tình, anh ko thích cứ việc góp ý bên ngoài, đằng này anh đem điều đó đi nói vào topic này, có hợp lý ko? khi mọi người nghĩ về việc anh đang nói em sai trong topic này, quan điểm của em ko hợp với anh ko có nghĩa là với người khác, anh làm vậy cũng như việc a áp đặt vào mọi người suy nghĩ của anh, em thích câu nói của nhi đong lời cmt giúp đỡ ko bao h là thừa,có thể huju còn nhỏ ko hiểu nhưng nó đã gián tiếp giúp ~ ng` khác...và e cũng nghĩ thế, em vẫn học hỏi nhiều từ nhiều cmt của người khác trong bài người khác,...
vơi zun_ngu và mọi người khó chịu vs nhận xét của mình, mình nói có thể góp ý nhau, đằng này ném gạch trắng trợn, như ném gạch dùm chủ thớt vậy, bài đó bạn vẽ năm lớp 9, mình dựa vào bài đó góp ý để những bài sau vẽ tốt hơn rút ra kinh nghiệm, ko phải là tìm lỗi trong bài của học sinh lớp 9 để chê bai, phải hiểu 2 vấn đề khác nhau hoàn toàn như vậy, mục đích của việc thành lập 4r này là giúp nhau tiến bộ trên con đường đam mê với hình họa, với hội hoạ, mình muốn mọi người có cái nhìn tích cực là vậy, đừng vì mấy chuyện ngoài lề đem vào soi mói làm loãng đi cái chủ đề đang bàn tới,... mình xin nói hết ý, mình ko bàn thêm về vấn đề này nữa, có lẽ chủ đề đóng góp cho topic này đã bị đánh sang việc tranh luận, quan điểm tư tưởng của cá nhân,...

25 [ThanhTu]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. on Sat Jun 16, 2012 12:04 am

Admin
Admin
Chắc tại a viết ko rõ ràng, a có nói là những điều a nói là chuyện của e chứ ko phải chuyện của chủ topic. Thành thật xin lỗi chủ topic và mọi người vì đã comment vào topic này :|

Ý e vừa nhắc a ko sai, là chuyện của cá nhân a. a cũng có suy nghĩ trước khi đăng những chuyện riêng tư ấy. Nhưng chỉ nghĩ đơn giản là đăng ở đây cho nó khách quan, vì a ko cảm thấy xa lạ j với mọi người trong diễn đàn là mấy, như ng 1 nhà cả. A đã xoá đi các comment của a. Ko góp ý bên ngoài mà đưa lên diễn đàn như thế này đúng là thiếu tế nhị thật, cái này lỗi của a :D

Còn chuyện đó chắc e cũng đã hiểu ý anh rồi, đó là quan điểm a, có lẽ nó chỉ phù hợp với lớp của a . Những thiện cảm mà e dành cho lớp a ko phải a ko biết, cái đó thì a xin ghi nhận.

Được sửa bởi ThanhTu ngày Sun Jun 17, 2012 11:46 pm; sửa lần 1.

26 [Sponsored content]  Re: tranh em ve~ nam lop 9. = but sap dau. Today at 9:05 am

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next