You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [zun_ngu]  [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Thu Dec 29, 2011 12:38 pm

HB
HB

HB
HB
sao up lên đây chất lượng ảnh xấu thế nhỉ? =((

3 [datphamkts]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Fri Dec 30, 2011 10:05 pm

HB
HB
non!

HB
HB
xấu ! :|

Admin
Admin
bé Zun vẽ a dễ vẽ hơn nek hoho
Nói chung mức độ đạt (giống mẫu) chưa cao lắm, đặc biệt là chất liệu ở các bộ phận ngũ quan chưa sâu, chưa có cảm tình: mắt chưa trong, tóc đều, chân mày thưa+ nét to quá, răng hok đều.... :D
Nếu e đầu tư thêm thời gian a nghĩ bài sẽ tốt hơn, nhìn chung chung a cảm giác bài này e vẽ nhanh.

E phải nhớ là cái này vẽ chơi thôi nhé, vừa chép cho vui nhưng cũng vừa tìm hiểu thêm 1 tí về nguyên tắc sắp xếp ngũ quan, cấu trúc của 1 ngũ quan, khối, chất liệu...vv , như vậy sẽ hay hơn. E có ôn thi kiến hay mỹ thuật j ko a quên mất rồi :)

"Yêu mọi ngưòi, tin 1 vài người & đừng làm tổn hại đến ai" shakespear
http://butchi.yourme.net/
Admin
Admin
Ak quên nữa, vẽ chơi kiểu này ban đầu cũng khó khăn lắm, vạn sự khởi đầu nan mà. Có điều ai chê thì chê, e cứ thích và vẽ là sau này e sẽ đến đc cái đích e muốn thôi. cho e câu này "đẹp ko kiu, sai ko nản" ^^

HB
HB

em vẽ theo ảnh này, cũng bị bạn chê, lên đến đây bị chê tiếp :)
anh Tú có link bài dạy vẽ mắt k cho em xin nhé :) idol Hàn xẻng mắt ai cũng đen sì em chả biết vẽ thế nào :)
à em thi mĩ thuật anh ạ :)

8 [chemgiovivu]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Mon Jan 02, 2012 9:47 pm

HB
HB
mình bỉu ! bạn dùng giấy loại này vẽ cũng dc. nhưng để vẽ loại tranh nhỏ ntn thì bạn nên dùng loại giấy photo loại xịn thì nét mịn hơn đấy

HB
HB
chemgiovivu đã viết:mình bỉu ! bạn dùng giấy loại này vẽ cũng dc. nhưng để vẽ loại tranh nhỏ ntn thì bạn nên dùng loại giấy photo loại xịn thì nét mịn hơn đấy
vâng em cũng tính chuyển sang giấy mịn thôi ạ, giấy này scan lên nhìn kinh quá :D

Admin
Admin
zun_ngu đã viết:
anh Tú có link bài dạy vẽ mắt k cho em xin nhé :) idol Hàn xẻng mắt ai cũng đen sì em chả biết vẽ thế nào :)

hiz, e post link sai hết rồi, làm a sửa hoài :((
link như thế này mới đúng nè, có cái đuôi ảnh là .jpg cuối cùng đó :
Code:
[img]http://2.bp.blogspot.com/-LJXd1tQZw4M/TdMdCS1rEDI/AAAAAAAAAQ0/VCPMmcnWM_4/s1600/taeyang.jpg[/img]

Ý anh hỏi e thi ở đâu là thế này :) , gần hết thời gian rùi, e lo tập trung vô mấy bài học trên lớp í, chứ vẽ cái này để chơi thui, khó tiến bộ lắm đó e. Thi đậu xong mình chơi tiếp ok hơn. A góp ý vậy thôi :)

HB
HB
ThanhTu®️ đã viết:
zun_ngu đã viết:

hiz, e post link sai hết rồi, làm a sửa hoài :((
link như thế này mới đúng nè, có cái đuôi ảnh là .jpg cuối cùng đó :
Code:
[img]http://2.bp.blogspot.com/-LJXd1tQZw4M/TdMdCS1rEDI/AAAAAAAAAQ0/VCPMmcnWM_4/s1600/taeyang.jpg[/img]

Ý anh hỏi e thi ở đâu là thế này :) , gần hết thời gian rùi, e lo tập trung vô mấy bài học trên lớp í, chứ vẽ cái này để chơi thui, khó tiến bộ lắm đó e. Thi đậu xong mình chơi tiếp ok hơn. A góp ý vậy thôi :)
không hiểu sao nó không cho em đăng nhập để lấy direct link :(( thành ra link bị sai
em đang học lớp 11 nên thày toàn cho vẽ tĩnh vật. Trước đây em học tượng rồi, thik vẽ tượng hơn, bi giờ quay sang vẽ tĩnh vật thấy cứ chán chán =((
anh nói thế thì em xin nghe, dẹp 3 cái đống này lại. Cơ bản là ngồi trên lớp buồn tay buồn chân chả có gì để làm lại lôi giấy ra vẽ, riết thành quen :( mà vẽ cho có chủ đề 1 tí thì em chỉ biết vẽ thế này thôi, vẽ lung tung còn phí thời gian hơn

Admin
Admin
A lại ko đồng ý với ý kiến vẽ bậy là ko tốt, a nghĩ vẽ bậy bạ theo sở thích của mình phần nào là cơ sở của sự sáng tạo đó e ak. e cứ vẽ những j e thích, miễn sao trong tư tưởng hiểu được tác dụng tốt xấu của nó là đc.E xem bài này nhé:

13 [sjr0_haizz]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Thu Jan 05, 2012 10:53 am

HB
HB
ko giống lắm nhưng nhìn vào thì vẫn nhận ra đc là TY ( k biết có phải do mình là fan của ảnh k nữa nm

HB
HB
ThanhTu®️ đã viết:
A lại ko đồng ý với ý kiến vẽ bậy là ko tốt, a nghĩ vẽ bậy bạ theo sở thích của mình phần nào là cơ sở của sự sáng tạo đó e ak. e cứ vẽ những j e thích, miễn sao trong tư tưởng hiểu được tác dụng tốt xấu của nó là đc.E xem bài này nhé:
:-0 hay quá anh ạ :))
nhưng em toàn vẽ k đầu k cuối, vẽ xong chả ra cái gì và thấy phí thời gian kinh khủng =((

HB
HB
zun_ngu ở đâu thế nhìn quen quen.thank hoho

HB
HB
Amenosa đã viết:zun_ngu ở đâu thế nhìn quen quen.thank hoho
tớ ở hải phòng bạn ơi :D

17 [ngocmit_95]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Sun Feb 19, 2012 1:59 pm

HB
HB
mf nhin wuen wuen nhung kai mieg>vb dy hõ ve chua e

18 [¬ợ…♫~]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Mon Feb 20, 2012 12:51 am

HB
HB
- chẹp~.. :-s

HB
HB
ngocmit_95 đã viết: mf nhin wuen wuen nhung kai mieg>vb dy hõ ve chua e
miệng sao hả chị? :-/
lúc vẽ tranh này thì em chưa họ vẽ :-s

HB
HB
¬ợ…♫~ đã viết:- chẹp~.. :-s
sao thế ạ :(
tranh này thì em bị chê lên chê xuống rồi, m.ng cứ chê thẳng luôn đi ạ :))

21 [heartoffire173]  Re: [Tranh Chì] Vẽ Taeyang, các anh chị nhận xét giúp ạ on Sun Feb 26, 2012 6:19 pm

NEWMEM
NEWMEM
Tổng quan thì đẹp..nhưng chi tiết hơi cơ bản...Không sắc sảo cho lắm ^^ :D

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]